![](http://carallstyle.com/wp-content/uploads/2023/01/Michelin-x-Red-Corss-Thailand-1024x684.jpg)
เมื่อเร็ว ๆ นี้ มิชลิน นำโดย อณุ ศรีธาร (Anu Sridhar) [ที่ 3 จากซ้าย] ผู้
ทั้งนี้ บริษัท สยามมิชลิน จำกัด ซึ่งก่อตั้งขึ้นในประเทศไทยเมื่อปี 2530 เล็งเห็นว่าสภากาชาดไทยเป็นองค์กรสาธารณกุศลที่มีบทบาทในการสร้างคุณประโยชน์และช่วยเหลือสังคมไทยมาอย่างต่อเนื่อง ซึ่งสอดคล้องกับเจตนารมย์ของบริษัทฯ ที่มุ่งเน้นการสร้างประโยชน์ที่ยั่งยืนต่อสังคม นอกเหนือจากการส่งเสริมการสัญจรและการอนุรักษ์สิ่งแวดล้อมอย่างยั่งยืนตามวิสัยทัศน์ “ความยั่งยืนทุกด้าน” (All Sustainable) ของกลุ่มมิชลินทั่วโลก จึงถือโอกาสที่ดำเนินงานมาครบ 35 ปี ร่วมสมทบทุนสำหรับการดำเนินภารกิจของสภากาชาดไทยเพื่อช่วยเหลือประชาชนและสังคมไทยต่อไป